Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 7 trên 7
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    zokoko's Avatar

Trạng thái
    568
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,467,725
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Default Máy in tối ưu cho doanh nghiệp  

HP LaserJet MFP M436N là chiếc máy in đen trắng đa chức năng đến từ thương hiệu HP. Sản phẩm này sở hữu thiết kế cực kỳ chuyên nghiệp, kết hợp nhiều chức năng: in, scan, copy trong cùng 1 máy, giúp cho bạn sử dụng linh hoạt, đáp ứng được hầu hết mọi nhu cầu thường ngày trong văn phòng với chi phí vô cùng hợp lý.
    Về thiết kế, HP LaserJet MFP M436N được thiết kế dành cho các doanh nghiệp có nhu cầu in ấn lớn, đáp ứng in 50.000 trang mỗi tháng. Khay đựng giấy đa năng được bố trí khoa học và tiện dụng, mỗi khay có thể đặt đến 250 tờ giấy. Ngoài ra, máy được trang bị một màn hình điều khiển cảm ứng nhỏ nhắn 4 inch giúp người dùng dễ dàng in ấn, sao chép hay sao quét một cách nhanh chóng mà không cần sử dụng tới máy tính.
    Màn hình này còn giúp hiển thị chi tiết tình trang hoạt động của máy, hoàn toàn phù hợp cả với những người mới chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc sử dụng máy in.
    Về hiệu suất, máy in laser đen trắng đa chức năng HP LaserJet MFP M436N sử dụng công nghệ in siêu tốc với tốc độ in siêu tốc lên đến 23 trang/phút là giải pháp tuyệt vời dành cho nhóm tối đa 30 người, hoặc dùng cho doanh nghiệp cần công suất in hàng tháng lên đến 50.000 trang.
    Bên cạnh tốc độ in ấn nhanh, dòng sản phẩm máy in laser này còn linh hoạt trong kết nối, dễ sử dụng. Nhờ công nghệ tăng độ phân giải (REt), các bản in từ các sản phẩm máy in đơn sắc HP LaserJet Pro M436N sắc nét hơn với độ phân giải thật lên tới 600 dpi, cho ra đời các bản in chuyên nghiệp, sắc nét tới từng dòng, từng chữ chính xác đến từng chi tiết nhỏ.
    Đặc biệt, với độ phân giải lên tới 1200dpi, các bản in và các bản sao quét có hình ảnh sẽ rõ nét tới từng chi tiết với màu đen đậm hơn và mật độ màu ghi mịn hơn. Riêng với chức năng sao quét, người dùng còn có thể chuyển định dạng file sang PDF, JPEG hay PNG để dễ dàng sử dụng. Còn đối với chức năng sao chụp, máy cũng cho ra đời các sản phẩm sắc nét với độ phân giải cao với số lượng tối đa lên tới 999 bản.
    Đó là chưa kể, HP LaserJet Pro M436N còn được tích hợp nhiều công nghệ in ấn độc quyền của HP như công nghệ in ấn từ xa HP ePrint, AirPrint hay kết nối mạng Ethernet, cho phép kết nối máy in với nhiều máy tính trong văn phòng và hoạt động với mọi tác vụ in ấn trên mọi máy tính kết nối như nhau.
    Với kết nối mạng LAN, bạn có thể share máy in dễ dàng, giúp người dùng trong cùng hệ thống mạng công ty có thể thoải mái in ấn trên cùng một máy in.
    Cuối cùng, HP LaserJet MFP M436N còn được trang bị tính năng ON/OFF tự động khi bạn không sử dụng giúp bạn tiết kiệm điện hiệu quả, tăng tuổi đời của thiết bị, giảm thải nhiệt ra văn phòng làm việc giảm tải điện cho máy điều hòa, máy in tự động hoạt động lại ngay khi có lệnh in từ người dùng, không ảnh hưởng tới công suất làm việc của bạn.

Thích Sâm's Avatar

Trạng thái
    43
    Level: 26 [?]
    Experience: 125,308
    Next Level: 125,609
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

Nhìn cũng ổn phết nhỉ, không biết chất lượng mực in thế nào nhỉ

kimlongdo's Avatar

Trạng thái
    126
    Level: 31 [?]
    Experience: 325,586
    Next Level: 369,628
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Công ty mình đang xài thấy khá ngon lành đó bạn. Mực in đều, sắc nét. Chi phí vận hành thấp

Công ty mình đang xài thấy khá ngon lành đó bạn. Mực in đều, sắc nét. Chi phí vận hành thấp

hai_tung's Avatar

Trạng thái
    41
    Experience: 105,945
    Cảm ơn 0

Trích Nguyên văn bởi kimlongdo View Post

Giá mực của máy in này có mắc lắm không bác?

kimlongdo's Avatar

Trạng thái
    126
    Cảm ơn 0

Trích Nguyên văn bởi hai_tung View Post
    Giá mực của máy in này có mắc lắm không bác?
    Cũng rẻ lắm bác ạ. HP 56A giá khoảng 1 triệu, còn HP 56X giá khoảng 1.6-1.7 triệu á bác.

hai_tung's Avatar

Trạng thái
    41
    Experience: 105,945
    Cảm ơn 0

Cũng rẻ lắm bác ạ. HP 56A giá khoảng 1 triệu, còn HP 56X giá khoảng 1.6-1.7 triệu á bác.
    Ồ vậy tính ra chi phí bản in nếu dùng hộp 56X là chỉ khoảng 150 đồng/ trang in, ngon vậy

kimlongdo's Avatar

Trạng thái
    126
    Cảm ơn 0

Đúng rồi bác, dòng này chi phí vận hành cực rẻ, phù hợp cho các công việc cần in ấn nhiều và mực chính hãng nên bản in chắc chắn sẽ chất lượng hơn nhiều so với dùng mực bơm ngoài