Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    trieupl's Avatar

Trạng thái
    2
    Level: 12 [?]
    Experience: 2,874
    Next Level: 2,912
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Icon14 Đào tiền ảo miễn phí trên điện thoại di động  

Tiền ảo, hay tiền kỹ thuật số là một phát minh của thời kỳ Internet. Về cơ bản, chúng ra đời khi một người nào đó nảy ra suy nghĩ “tại sao chúng ta không tạo ra một hệ thống tiền không bị ràng buộc bởi yếu tố địa lý, như trên mạng Internet”.
    Không phải tất cả tiền ảo được tạo ra một cách công bằng. Một số ra đời nhờ những công nghệ tuyệt vời. Một số khác, ra đời như một trò đùa. Có một điểm tương đồng giữa chúng, bất kỳ loại tiền ảo nào đều chỉ có giá trị với một nhóm người nhất định.
    Giống với các loại tài sản khác (như chứng khoán hay bất động sản), giá của nó có thể biến động, tạo ra những tỷ phú bất chợt nhưng cũng là khoản đầu tư nguy hiểm. Dưới đây là các loại tiền ảo phổ biến nhất hiện nay.

Hướng dẫn cài đặt để đào PI miễn phí trên điện thoại
    Bước 1: Bạn vào cửa hàng ứng dụng trên di động (áp dụng cho mọi hệ điều hành như Samsung, iphone…), sau đó tìm kiếm ứng dụng Pi Network.
    Sau khi tải xong bạn tiến hành mở để cài đặt. Bạn có thể chọn một trong hai cách để đăng kí là qua facebook hoặc qua số điện thoại. Ở đây mình chọn cài đặt bằng điện thoại
    Ở phần “Your country” bạn cần chọn quốc gia là Việt Nam, sau đó nhập số điện thoại di động của bạn và bấm vào “GO”.
    Tiếp đến bạn tiến hành đặt mật khẩu, mật khẩu phải đảm bảo trên 8 chữ, bao gồm một chữ cái HOA và một kí tự lạ.
    Ví dụ mình đặt là: Khongnho* ( K viết hoa)
    Tiếp đến phần đăng kí thông tin. Mục “Choose your username” là tên đăng nhập, bạn cần phải đặt từ 4-20 chữ và không được trùng với tên của người khác đã đặt. Sau đó bạn bấm vào “SUBMIT“.
    Nếu nó hiện dòng chữ màu đỏ “this username….another one” là báo hiệu tên đăng nhập đó đã được đăng kí, bạn cần đặt lại tên khác.
    Bước tiếp theo: Điền mã giới thiệu
    Ở phần “Invitation code” bạn điền mã của người giới thiệu vào đây. Nếu như các bạn ủng hộ mình thì có thể điền mã code của mình là : trieupl vào nhé. Hoặc bất kỳ mã giới thiệu nào
    Những phần tiếp theo các bạn cứ bấm vào chỗ sáng màu nhất
    Mỗi ngày bạn chỉ cần dành ra 30 giây để bấm vào chỗ có biểu tượng tia sét (để điểm danh) là hệ thống nó sẽ tự động đào mà bạn không cần phải làm gì cả, cũng không sợ tốn pin. Cứ mỗi 1 giờ thì máy sẽ đào được 0.2 Pi, như vậy mỗi ngày chúng ta cũng đào được một khoản kha khá. Sau 3 ngày ( 72 giờ) thì bạn thiết lập vòng tròn bảo mật nó sẽ giúp bạn tăng tốc độ đào lên. Tài sản cứ cộng dồn để đó, một thời gian tới khi nó lên sàn thì sẽ bán ra lấy tiền mặt. Admin tin chắc rằng một đồng coin tiềm năng như Pi thì không khó để mà được list trên các sàn hàng đầu như Binance, Coinbase
    Ngoài kiếm Pi miễn phí bằng cách đào trên thiết bị của mình ra, các bạn cũng có thể kiếm thêm Pi bằng cách giới thiệu người khác đào cùng và được hưởng 25% trên số coin mà người đó đào được. Như vậy cả hai đều có lợi.
    Để lấy mã giới thiệu của mình gửi cho bạn bè, bạn cần vào biểu tượng 3 gạch ngang trên cùng góc trái như hình, sau đó bạn chọn mục “Profile”
    Chúc các bạn thành công và xây dựng cộng đồng Pi ngày càng lớn mạnh