Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 2 trên 2
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    tamtam96's Avatar

Trạng thái
    4
    Level: 17 [?]
    Experience: 11,034
    Next Level: 13,278
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Tin vui cho các anh em muốn du học ngành kỹ thuật/công nghệ  

Đại học Công nghệ Sydney tại Úc vừa qua được tăng hạng trong các bảng đánh giá trường đại học hàng đầu thế giới.
    Cụ thể, UTS đã vượt 34 bậc trong bảng xếp hạng các trường Đại học hàng đầu Thế giới của tạp chí Times Higher Education (THE) công bố vào tháng 09/2020, vượt 7 bậc trong bảng xếp hạng QS 2021, vươn lên vị trí thứ 11 trong bảng xếp hạng QS 50 trường Đại Học đứng đầu Thế Giới dưới 50 Tuổi.

Không phải ngẫu nhiên mà UTS có thể vượt qua các tiêu chí đánh giá gắt gao để đạt được thành tích ấn tượng như ngày hôm nay.

Tại UTS, những bạn sinh viên nào chưa trang bị đủ kiến thức và kỹ năng để theo kịp giáo trình đại học ở nước ngoài thì có thể chọn lộ trình học từ UTS Insearch sau đó liên thông thẳng lên đại học năm 2 luôn.

Cụ thể ở UTS Insearch, các bạn sẽ được trang bị kỹ năng học tập hiệu quả và kiến thức nền cần thiết.
    Với thầy cô theo sát trong suốt quá trình học, sĩ số lớp học nhỏ, phương pháp giảng dạy gắn liền với thực tiễn sẽ giúp mình có thời gian tiếp thu, từ đó sẽ tự tin hơn khi chuyển tiếp lên chương trình chuyên ngành tại Đại học UTS.
    Sau khi hoàn thành các khóa học và thi nhận chứng chỉ, sinh viên sẽ được chuyển tiếp vào bậc đại học tại UTS. Hầu hết sinh viên sau khi hoàn thành chương trình đều có thể liên thông thẳng lên năm thứ hai tại Đại học UTS (tùy thuộc vào điểm số học tập và khóa học đã chọn).

Các ngành học có thể liên thông bao gồm ngành Kinh doanh, Truyền thông, Thiết kế và Kiến trúc, Kỹ thuật, Công nghệ Thông tin và Khoa học.

Jessie Nguyễn, hiện đang học kỳ hai chương trình Cử nhân Kỹ sư (Diploma of Engineering), rất hào hứng với các cơ hội học tập tại UTS Insearch. Bạn chia sẻ, “Được học tập tại UTS Insearch là niềm vui của mình bởi phương pháp học tập hiện đại và mang tính thực tiễn cao. Mình chưa bao giờ nghĩ rằng những môn học nghe có vẻ khô khan như vật lý hay toán học lại có thể ứng dụng được rất nhiều trong tương lai.
    Ở năm này, mình có cơ hội được học qua đa dạng nghành kỹ sư. Vì biết rằng từ năm hai trở đi, mình sẽ phải chọn ngành học chuyên sâu, nên thời gian này mình sẽ tranh thủ trải nghiệm tất cả các ngành học từ cơ khí đến kỹ thuật dân dụng. Mình muốn được trau dồi đa dạng kiến thức, điều này sẽ giúp mình trở thành một kỹ sư giỏi trong tương lai”.

Ae truy cập insearch.edu.au để tìm hiểu thêm nha.

MigVietchannel's Avatar

Trạng thái
    24
    Level: 20 [?]
    Experience: 23,024
    Next Level: 29,658
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Chi tiết hơn của bài này ở đây nhé mng. Ở đây hươi tóm tắt quá nên chưa thấy thông tin gì cần thiết lắm =>> https :/ /bit.l y/3kw Pwr2 (xóa khoảng trống)