Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    zokoko's Avatar

Trạng thái
    571
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,491,985
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Default HP 285 Pro G6 thiết bị đắc lực cho nhân viên "đa zi năng"  

Bạn đang cần tìm cho mình một chiếc máy có thể cân mọi tác vụ, “đa zi năng” như con người bạn? Vừa có thể làm tác vụ văn phòng cơ bản, vừa có thể thiết kế cơ bản, vừa có thể giúp bạn thư giãn những phút căng thẳng.

Vậy thì câu trả lời của bạn có ở bài viết này đó. Hãy để mình giới thiệu đến bạn một “vũ khí” đắc lực cho công việc của bạn, đó là con máy bàn nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ HP 285 Pro G6.

Thiết kế hiện đại, đơn giản đầy đủ cổng kết nối

HP 285 Pro G6 sở hữu một ngôn ngữ thiết kế đơn giản nhưng gây ấn tượng ở cái nhìn đầu tiên. Với màu đen chủ đạo cùng logo HP bạc làm điểm nhấn tuy không quá cầu kỳ nhưng rất hiện đại. Các góc cạnh được hoàn thiện tốt với độ bo cong mềm mại tạo cảm giác nhẹ nhàng cho chiếc máy full đen. Mặt trước được thiết kế với họa tiết đường chéo tạo cảm giác ấn tượng và mới lạ.

Nếu bạn cảm thấy chán những thùng máy to vì chiếm quá nhiều không gian, thì HP 285 Pro G6 sẽ mang lại cho bạn sự gọn gàng đáng kể dù là cho văn phòng, hay cho không gian riêng. Với chiều cao chỉ bằng chiều dọc của một tờ giấy A4 và chiều rộng không đến một gang tay. Cùng cân nặng chỉ tầm khoảng 5kg, thì giờ đây bạn có thể dễ dàng di chuyển và đặt máy HP 285 Pro G6 ở bất cứ đâu bạn muốn mà vẫn không chiếm quá nhiều không gian.

Với hệ thống hút gió ở bên hông và thoát khí ở phía sau, thì bạn có thể yên tâm là máy luôn vận hành êm ái và hạn chế quá nhiệt. Điều này giúp cho máy không bị giảm hiệu suất vì nóng khi hoạt động lâu. Và khi đặt máy hãy nhớ để mặt sau cũng như mặt hông cách mặt tường một khoảng cách phù hợp để máy có thể tản nhiệt tốt nhất.

Thiết kế của máy còn tiện lợi với việc được trang bị nhiều cổng kết nối, giúp bạn làm việc dễ dàng hơn. Nhất là khi những cổng kết nối thường dùng cùng nút nguồn được trang bị ở mặt trước, giúp bạn dễ dàng sử dụng và khởi động máy mà không cần phải lọ mọ tìm kiếm hay quay máy lại mỗi khi cần tới những cổng này.

Cụ thể ở mặt trước của máy sẽ có: ổ đĩa quang, nút nguồn, jack cắm tai nghe 3.5, 6 cổng USB Type-A,... cho bạn thoải mái sử dụng những thiết bị ngoại vi cùng lúc như chuột, bàn phím,... Mặt sau của máy sẽ có nhiều cổng kết nối hơn, một số cổng thông dụng như HDMI, VGA, cổng kết nối mạng dây,...

Về giờ đây với một chiếc máy bàn, bạn vẫn có được khả năng kết nối Wi-Fi nếu không muốn cắm mạng dây rối rắm. Và nếu thích dùng tai nghe Bluetooth hay chuột, bàn phím Bluetooth thì giờ đây bạn cũng có thể thoải mái sử dụng khi dùng HP 285 Pro G6.

Hiệu năng chinh phục đa “task” vụ, khả năng nâng cấp cao

Và như đã nói, chiếc máy này sẽ phù hợp cho những bạn nào “đa zi năng”, thích nâng cấp bản thân qua nhiều task khác nhau. Vậy nên “bộ não” của chiếc máy này cũng cực kỳ mạnh mẽ để cùng bạn chinh phụ nhiều “task” vụ đó.

Sở hữu chip xử lý AMD Ryzen 5 4500G với 6 nhân 12 luồng, xung nhịp tối đa 4.2GHz, sẵn sàng thực hiện tốt cả những khi mở hàng loạt ứng dụng, cửa sổ,...Chưa kể CPU AMD dòng G còn tích hợp đồ họa mạnh mẽ, giúp đáp ứng tốt nhu cầu đồ họa 2D, edit video ở mức cơ bản hoặc đôi khi là giải trí với những tựa game eSport sau giờ làm việc căng thẳng.

Bên cạnh chip xử lý còn có 8GB RAM DDR4 và ổ cứng SSD 256GB hỗ trợ bạn vượt mọi deadline. Nếu RAM 8GB xử lý mượt mà công việc cần nhiều đến việc phải mở nhiều tab trên trình duyệt, thì ổ cứng SSD sẽ giúp bạn tăng tốc hơn trong việc khởi động máy hay mở các ứng dụng phục vụ công việc.

Chưa dừng lại ở đó, nếu bạn cần nhiều sức mạnh hơn nữa, bạn hoàn toàn có thể dễ dàng nâng cấp con máy này. Bạn có thể cắm thêm card đồ họa loại công suất thấp, thêm RAM, thêm ổ cứng và thậm chí khi cần bạn vẫn có thể nâng cấp lên Wi-Fi 6,...

Tiết kiệm chi phí ban đầu và bảo vệ môi trường cùng HP

Với chi phí đầu tư ban đầu khoảng 12 triệu, bạn đã có cho mình một con máy ổn áp cho công việc và giải trí. Chưa kể thiết kế bền bỉ cùng khả năng nâng cấp cao sẽ giúp bạn đỡ đau ví vì không phải đổi máy để phục vụ nhu cầu của mình.

Ngoài ra, khi sử dụng sản phẩm HP 285 Pro G6 bạn còn góp phần bảo vệ môi trường. Bởi bao bì của máy được sản xuất từ giấy tái chế. Và với vật liệu từ giấy, sau khi “đập hộp” bạn không sử dụng đến bao bì nữa thì vẫn có thể yên tâm vì tốc độ phân hủy của nó nhanh hơn so với những chất liệu khác.

phongthanh's Avatar

Trạng thái
    73
    Level: 28 [?]
    Experience: 190,744
    Next Level: 195,661
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

Hồi lúc chọn mua máy này không chỉ nó đáp ứng nhu cầu mà còn vì có cổng VGA, do màn hình mình có cổng VGA mà mình thì chưa có tiền thay màn hình

kimlongdo's Avatar

Trạng thái
    126
    Level: 31 [?]
    Experience: 329,229
    Next Level: 369,628
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Mình có nhu cầu đồ họa thì con này oke mà đúng k bác?

zokoko's Avatar

Trạng thái
    571
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,491,985
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimlongdo View Post
    Mình có nhu cầu đồ họa thì con này oke mà đúng k bác?
    Được bác, nhưng mà để ngon hơn và mượt hơn bác nên nâng cấp thêm 1 cây RAM để chạy Dual Chanel. Do máy mới chỉ có 1 cây RAM 8GB thôi