Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    zokoko's Avatar

Trạng thái
    569
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,483,050
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Default HP Pavilion 15 laptop văn phòng đồ họa đẹp, chơi được game quá đã  

Sở hữu thiết kế hiện đại, cứng cáp và phù hợp với không gian văn phòng chưa dừng lại ở đó, cấu hình mạnh, đồ họa đẹp HP Pavilion 15-eg0506TX xứng đáng là một chiếc máy phù hợp cho công việc của bạn.

Thiết kế cứng cáp, mạnh mẽ

Ngôn ngữ thiết kế của máy khá mạnh mẽ, với các cạnh máy được thiết kế vuông góc. Mình thấy thích thiết kế liền mạch của máy này, với thiết kế màu vỏ với cùng màu với bàn phím nên cảm giác nó được mở rộng và tạo cảm hứng khi làm việc.
    Đặc biệt máy có kích thước màn hình 15.6 inch kèm với đó là vỏ làm từ kim loại nên dù nặng 1.75kg nhưng mình cảm giác cầm vẫn mỏng và đằm tay. Mà so ra thì máy cũng khá mỏng chỉ 1.79cm. Tất nhiên nếu là laptop văn phòng thì đa phần là được đặt ở một chỗ, trừ những khi đi họp hành thì phải cầm đi tới lui nên với nhu cầu văn phòng thì kích thước này là hợp lý.

Nhưng một chiếc laptop văn phòng cần quan tâm đó là về cổng kết nối, vì trong lúc làm việc đôi khi bạn sẽ cần phải mở rộng kết nối với các thiết bị ngoại vi như màn hình hoặc những khi họp cần để trình chiếu. Và HP Pavilion 15-eg0506TX đáp ứng được điều này. Máy được trang bị: 1cổng USB Type C cho tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh chóng, 2 cổng USB A để bạn có thể kết nối với bàn phím rời hoặc chuột dây, 1 cổng HDMI sẵn sàng truyền âm thanh lẫn hình ảnh cho buổi thuyết trình thêm sống động và 1 jack cắm headphone/micro tích hợp để bạn nghe nhạc trong lúc làm việc hoặc họp hành mà không ảnh hưởng đến người xung quanh.
    Tất nhiên, bạn vẫn có hỗ trợ những kết nối không dây như Bluetooth và Wifi để bạn có thể kết nối với những thiết bị không dây khi cần.
    Màn hình hiển thị tốt, hành trình phím tốt

Thứ mà bạn trải nghiệm nhiều nhất trong lúc làm việc đó chính là màn hình và bàn phím, nên không thể bỏ qua phần này khi nhắc đến một chiếc laptop văn phòng.
    Màn hình của HP Pavilion 15-eg0506TX có kích thước khá rộng rãi 15.6inch, phù hợp cả cho những việc thỉnh thoảng cần thiết kế như vẽ bản vẽ hay thiết kế 2D,...Viền màn hình mỏng càng tạo cảm xúc cho bạn trong lúc làm việc.

Về thông số, máy sở hữu một thông số cơ bản với màn hình FHD (1920 x 1080) tấm nền IPS, với độ sáng 250 nits, và độ phủ màu là 45% NTSC. Thông số này đủ để đáp ứng những nhu cầu văn phòng như soạn thảo, tra cứu, đôi lúc là thiết kế cơ bản, nhưng điểm cộng mà mình trải nghiệm hầu hết ở các màn hình HP là cảm giác xài lâu không mỏi mắt. Một ngày ngồi máy hơn 5 tiếng thì đây là một thứ mình xem là điểm cộng của chiếc máy này.

Tiếp đến là bàn phím, sở hữu một bàn phím full size, cùng với màn hình to thì những ngành nghề liên quan đến con số như kế toán, xử lý data sẽ rất tiện lợi trên con máy này. Hành trình phím bố trí hợp lý, cảm giác gõ rất êm tay, xài lâu cũng không mỏi tay. Đánh giá về bàn phím thì con này khá ổn áp cho nhu cầu gõ nhiều và làm việc khá hứng thú.
    Touchpad khá to cảm giác vuốt lướt cũng tạm ổn, đủ để cứu cánh những khi bạn quên chuột, nhưng tốt nhất để công việc nhanh chóng thì bạn nên sử dụng chuột nhé, vì độ chính xác của touchpad trên con máy này sẽ không cao được như dùng chuột.
    Cấu hình ngon, đồ họa xịn, chơi được game giải trí

Không chỉ có thiết kế bắt mắt, HP Pavilion 15-eg0513TU còn sở hữu phần cứng mạnh mẽ để đáp ứng tốt nhu cầu làm việc, xử lý nhiều data vẫn rất ổn. Laptop cũng có khả năng nâng cấp, nên khi mua cho văn phòng, các doanh nghiệp cũng có thể yên tâm là có thể sử dụng dài lâu, sau một thời gian có thể nâng cấp rất dễ dàng. Cùng mình điểm qua cấu hình của em này nhé:

• CPU: Intel Core i5-1135G7 2.4GHz up to 4.2GHz 8MB
    • RAM: 8GB (4x2) DDR4 3200MHz
    • Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe M.2 SSD
    • Card đồ họa: NVIDIA GeForce MX450 2GB GDDR5 + Intel Iris Xe Graphics

Như bạn thấy, đồ họa của máy có cả đồ họa tích hợp lẫn đồ họa rời. Điều này giúp cho đồ họa của thiết kế cũng đẹp mà chơi game cũng ổn. Sau những giờ làm việc căng thẳng, chúng ta có thể chơi những tựa game eSport giải trí, thậm chí chơi một số tựa game AAA ở mức setting cơ bản vẫn có thể chơi được nhưng nhìn chung vẫn là thích hợp cho game Online hơn.
    Tóm lại ở mức giá chưa đến 18 triệu, máy HP Pavilion 15-eg0506TX là một lựa chọn thích hợp cho nhu cầu làm việc văn phòng đôi khi cần đa nhiệm và đa năng với những tác vụ như thiết kế, vẽ kỹ thuật,...

kimlongdo's Avatar

Trạng thái
    126
    Level: 31 [?]
    Experience: 328,407
    Next Level: 369,628
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Vậy là máy này nâng được RAM hả bác? ví dụ mình chạy RAM một thanh 4 một thanh 8 thì có được không nhỉ?

ty_xu's Avatar

Trạng thái
    53
    Level: 27 [?]
    Experience: 135,553
    Next Level: 157,092
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Nhà mình rất thích máy HP, như Honda vậy đó cả nhà đều dùng HP.

zokoko's Avatar

Trạng thái
    569
    Level: 39 [?]
    Experience: 1,483,050
    Next Level: 1,757,916
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 2 lần / 2 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimlongdo View Post
    Vậy là máy này nâng được RAM hả bác? ví dụ mình chạy RAM một thanh 4 một thanh 8 thì có được không nhỉ?
    Nâng dc á có 2 khe RAM, bạn xài lệch cũng được bình thường, Hai cây RAM thì đa nhiệm mượt hơn rồi