Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    bacbomby5's Avatar

Trạng thái
    69
    Level: 20 [?]
    Experience: 24,523
    Next Level: 29,658
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default 5 điều sinh viên nên làm để không bao giờ hối tiếc  

Bạn mới bắt đầu cuộc đời sinh viên hay vừa kết thúc cuộc đời sinh viên của mình, bạn đang băn khoăn không biết học sinh nên làm gì để tặng một món quà sẽ là kỷ niệm đẹp mà các em sẽ không bao giờ hối tiếc.
    Cùng bắt tay vào làm

Lời khuyên đầu tiên VTC Pay muốn gửi tới bạn đó là hãy đi làm. Nhưng đâu là cách đúng đắn để hoàn thành được nhiều công việc hơn? Để nâng cao kỹ năng, bạn chỉ nên chọn những nghề nghiệp liên quan đến chuyên ngành của mình. Nếu bạn làm công việc thể chất như dọn dẹp hoặc giúp việc, đừng theo đuổi mức lương của mình. Đúng, mức lương rất tốt nhưng nó cũng chẳng giúp ích được gì nhiều khi đi xin việc sau này.
    Chọn công ty

“Tấm trải” sẽ bị hư hỏng khi ra ngoài xã hội. Vậy thì trước khi đi xin việc, tấm thảm này phải có kiến ​​thức để tránh xung đột. Hiện nay có rất nhiều cơ quan tuyển dụng đang tích cực tuyển dụng sinh viên trẻ. cải thiện cac ky năng

Tôi không biết mình cần cải thiện những kỹ năng gì để phù hợp với công việc. Có một số lời khuyên rất tốt để áp dụng. Nếu bạn muốn trở thành một nhà tiếp thị, hãy tìm tất cả các JD về tiếp thị.
    Kết nối với những người đã từng

Cách học nhanh nhất là kết nối với những người đã học nó trước đó. Người đầu tiên trải qua thời điểm hiện tại của bạn. Vì thế họ sẽ cho bạn lời khuyên.
    quản lý tiền bạc

Câu chuyện sinh viên đầu tháng cháy hàng, cuối tháng ăn mỳ gói là có thật. Ngay cả khi tôi nhận được chi phí sinh hoạt vào đầu tháng, tôi vẫn trả hết nợ mà không tốn một xu. Điều này cho thấy sinh viên vẫn chưa biết cách sử dụng tiền. Tạo một danh sách chi tiêu và kiểm soát cuộc sống của bạn. kết luận

Những năm đại học là khoảng thời gian đẹp nhất trong cuộc đời bạn. Tôi hy vọng những trao đổi trên sẽ hữu ích cho các bạn sinh viên.