Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    Phan Thư's Avatar

Trạng thái
    33
    Level: 17 [?]
    Experience: 11,099
    Next Level: 13,278
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Loại ứng viên vì giỏi hơn?  

Chào mn, em đang làm HC cho 1 cty startup. Công ty em đang tuyển vị trí Trưởng phòng kinh doanh. Cty em hiện đang có 1 TP kinh doanh và muốn tuyển thêm 1 người nữa để phát triển khu vực khác. Có 1 anh ứng tuyển, nói chung là mọi thứ đều rất ok. Kinh nghiệm nhiều, lại còn rất thông minh, có kế hoạch phát triển rõ ràng và lại giỏi tiếng anh. Anh ấy trước làm cho 1-2 công ty rồi và em thấy rất phù hợp với vị trí này.
    Công ty em pvan 2 lần. 1 lần là vs 1 chị Trưởng phòng kia. Nếu ok thì tới vòng 2. Em ngồi cùng thôi chứ không pvan gì. Nói chung là đúng ngồi nghe pvan thì thấy rõ rằng chị trưởng phòng bên em còn quá non so với anh ấy. Và nghe anh ấy nói thì em thực sự cũng mở mang ra nhiều điều.
    Em cũng nghĩ anh ấy sẽ được. Nhưng pvan xong thì chị kia đánh trượt luôn với lý do là hơi nhiều tuổi, sợ không hợp với mn (trong khi anh ấy mới 32). Ngoài ra chị ấy còn bảo “nhìn ông này công tử, nhà có điều kiện thì chắc không làm ăn được gì đâu. Nhìn chỉ phông bạt thế thôi”
    Em thực sự rất tiếc vì để mất đi 1 nhân tài. Có thể chị kia có cái đánh giá khác nhưng nếu lý do đưa ra như kia thì quá tiếc vì nếu anh ấy được gặp giám đốc có lẽ giám đốc bên em sẽ nhận ngay.
    Cũng là ngừoi đi làm với nhau nên em thấy nếu như vậy thì phí quá.
    Không tuyển được thì lại lôi em ra chửi “tuyển mãi không được người”. Trong khi ứng viên nào cũng chê thì chịu ạ
    #Cre: Hoovada