Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    Nhavi's Avatar

Trạng thái
    35
    Level: 13 [?]
    Experience: 3,510
    Next Level: 4,033
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Nhớ bạn bè, tôi nhớ quả ô mai  

Hồi xưa, cái thời mà điện tử và các trò chơi trực tuyến chưa phát triển như ngày nay, tôi và đám bạn thường chơi các trò chơi dân gian sau mỗi buổi tan học về. Chúng tôi thường tụ tập sau giờ học rồi chia 2 đội chơi đá bóng. Nếu không đủ người thì chúng tôi chuyển qua chơi quay hay chơi ném ống bơ. Dù là chơi gì thì giữa chúng tôi đều đầy ắp tiếng cười của sự ngây thờ và hồn nhiên Cuộc sống của chúng tôi tràn đầy năng lượng và sự hào hứng, khiến chúng tôi chưa bao giờ cảm thấy nhàm chán hay tẻ nhạt.Tuy nhiên, trong tất cả những kỷ niệm đáng nhớ, có một trò luôn khiến chúng tôi phải bật cười khi nhớ lại, đó là những buổi lén ăn quà vặt trong lớp học. Ăn lén trong lớp luôn khiến chúng tôi cảm thấy ngon miệng dù chỉ là những món đồ ăn của tuổi học trò. Nếu bạn đã từng trải qua cảm giác này thì chắc cũng hiểu, khi ta ăn mà pha thêm chút gia vị hồi hộp thì sẽ thấy nó ngon đến nhường nàoĐôi khi chỉ là quả cóc, quả ổi, sang hơn chút nữa là quả ô mai mà thằng bạn thân của tôi xin mẹ mang đi học. Đến giờ khi đã trưởng thành, tôi vẫn nhớ như in cái hương vị của quả ô mai chanh mà tôi với thằng bạn lén lút chia nhau khi ngồi chung bàn cuối lớp. Chỉ là quả ô mai mộc mạc nhưng khi ăn lén trong tiết trời se lạnh sao mà nó ngon đến thế. Miếng ô mai có hương thơm của chanh, có vị ngọt của đường rồi kết hợp với chút hương thơm cam thảo luôn khiến tôi cảm thấy ấm áp và tràn đầy hạnh phúc. Chỉ là quả ô mai chanh nho nhỏ nhưng nó đã làm cho cả thời đi học của chúng tôi trở nên thú vị hơn bao giờ hết.Những kỷ niệm đó vẫn đọng mãi trong tâm trí tôi, và tôi biết rằng ô mai chanh ngọt không chỉ là món ngon đơn sơ mộc mạc, mà còn là biểu tượng của tình bạn đáng quý mà tôi với thằng bạn đã xây dựng qua những năm tháng thơ ấu cho đến tận lúc trưởng thành bây giờ…