Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    yenvi02's Avatar

Trạng thái
    589
    Level: 23 [?]
    Experience: 61,166
    Next Level: 62,494
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Nguyên nhân gây bọng mỡ mắt và Cách khắc  

Bọng mỡ mắt – nỗi ám ảnh của rất nhiều chị em phụ nữ. Nó có thể xuất hiện ở mọi lứa tuổi, ngay cả khi bạn mới đôi mươi hay đã “tứ tuần”. Bọng mỡ mắt khiến gương mặt trở nên mệt mỏi, kém duyên và thiếu sức sống. Vậy đâu là nguyên nhân gây bọng mỡ mắt? Giải pháp khắc phục tình trạng này là gì? Chuyên mục tư vấn đẹp của Bệnh viện thẩm mỹ Ngô Mộng Hùng sẽ giúp bạn tìm ra câu trả lời thích đáng.

Đâu là nguyên nhân gây bọng mỡ mắt?

Tại sao có bọng mắt? Theo nhiều cuộc khảo sát, có rất nhiều nguyên nhân gây ra bọng mỡ mắt, nhưng phổ biến nhất là do:

- Lão hóa: Đây là một trong những nguyên nhân gây bọng mỡ mắt thường xuyên nhất ở những người lớn tuổi. Quá trình lão hóa làm các tổ chức da, cơ dần lỏng lẻo, kém đàn hồi, lượng mỡ dần tích tụ tạo thành các túi mỡ, gây trương phình hình thành bọng mỡ mắt.

>>> Bài viết có liên quan: Bấm mí Hàn Quốc giữ được bao lâu

- Di truyền: Bọng mỡ mắt cũng là một đặc điểm có tính chất di truyền. Nếu những thành viên khác trong gia đình đều xuất hiện tình trạng bọng mỡ mắt thì khả năng bạn thừa hưởng yếu tố này là khá lớn.

- Thói quen sinh hoạt: Ngồi quá lâu bên máy tính, ngủ không đủ 8 tiếng mỗi ngày, phơi nắng quá nhiều… Hay chế độ ăn uống thiếu chất khoáng và các vitamin, lạm dụng các chất kích thích, ăn quá nhiều muối… cũng là nguyên nhân gây bọng mỡ mắt.

- Một số bệnh lý khác: Những người mắc bệnh xoang kinh niên, dị ứng, bệnh thận, rối loạn chức năng tuyến giáp …cũng dẫn đến tình trạng này sẽ xuất hiện mỡ mắt.

>>> Liên quan đến bài viết: Có nên cắt mí mắt tại thẩm mỹ viện Ngô Mộng Hùng

Giải pháp khắc phục các nguyên nhân gây bọng mỡ mắt

Sau khi đã hiểu rõ nguyên nhân gây bọng mỡ mắt, điều khiến nhiều chị em quan tâm nhất chính là giải pháp điều trị nào giúp chị em lấy lại đôi mắt to tròn, tươi trẻ.

Một trong những biện pháp tốt nhất và hiệu quả nhất hiện nay đó là nhờ sự can thiệp của các biện pháp thẩm mỹ mắt. Cụ thể đó là công nghệ lấy mỡ bọng mắt là an toàn và tối ưu nhất.

Hiện nay, Bệnh viện thẩm mỹ Ngô Mộng Hùng đã và đang áp dụng thành công phương pháp lấy mỡ bọng mắt an toàn, hiệu quả. Với hơn 20 năm kinh nghiệm trong nghề và nhiều năm tu học ở nước ngoài về chuyên ngành mắt. Bác sĩ Ngô Mộng Hùng sẽ trực tiếp thăm khám nguyên nhân gây bọng mỡ mắt, và tư vấn cách khắc phục cho bạn.

>>> Tìm hiểu thêm về bài viết: Thẩm mỹ viện Ngô Mộng Hùng bấm mí mắt có tốt không

Sau đó, chính tay Bác sĩ Hùng sẽ phẫu thuật cho bạn. Chỉ bằng cách tạo một đường rạch nhỏ sát bờ mi dưới, bác sĩ Hùng sẽ dùng các dụng cụ chuyên dụng để loại bỏ các túi mỡ ở mí mắt dưới, và cắt da dư (nếu có). Sau đó Bác sẽ sử dụng chỉ khâu lại, nhằm đóng kín vết mổ một cách nhẹ nhàng, nhanh chóng và không để lại sẹo.

Chỉ cần 15 – 20 phút lấy mỡ bọng mắt tại Bệnh viện thẩm mỹ. Quá trình làm đẹp của bạn đã hoàn thành, mà không có bất kỳ cảm giác đau đớn nào. Dù nguyên nhân gây bọng mỡ mắt là gì đi nữa. Sau đó bạn sẽ được tạm nghỉ ngơi và chườm đá trong ~ 30 phút tại Bệnh viện thẩm mỹ. Khoảng 7 – 10 ngày là mắt đã dần ổn định và hết sưng. Tầm 1 – 3 tháng, đôi mắt của bạn đã đẹp tự nhiên, và hiệu quả lâu dài. Nên dù nguyên nhân gây ra bọng mỡ mắt là gì, bạn hãy tranh thủ thời gian đến làm đẹp cùng Bệnh viện thẩm mỹ nhé!

>>> Có thể bạn quan tâm đến bài viết: Nguyên nhân gây bọng mỡ mắt