Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ

Hybrid View

ngophuong's Avatar

Trạng thái
    55
    Level: 9 [?]
    Experience: 971
    Next Level: 1,000
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Bài tập cardio giảm mỡ bụng siêu tốc  

Mỡ thừa vùng bụng làm cho kích thước vòng 2 trở nên quá khổ, vóc dáng cơ thể trở nên mất cân đối khiến nhiều người cảm thấy tự ti vô cùng về ngoại hình của mình, chỉ có là các chị em phụ nữ. Chính vì vậy, để có thể lấy lại vóc dáng gọn gàng, cân đối của mình ngày nào, rất nhiều chị em đã tìm đến cách giảm mỡ bụng bằng các bài tập cardio giảm mỡ bụng. Với hy vọng các bài tập này sẽ giúp họ nhanh chóng loại bỏ mỡ thừa “xấu xí” ở vùng bụng của mình. Vậy cách này có thật sự mang đến hiệu quả giảm mỡ thừa vùng bụng như những gì chị em mong đợi hay không? Chúng ta hãy cùng tìm hiểu trong bài viết này nhé!

TIẾT LỘ SỰ THẬT VỀ HIỆU QUẢ CỦA CÁC BÀI TẬP CARDIO GIẢM MỠ BỤNG

Cardio là các bài tập làm tăng nhịp tim, tăng cường khả năng lưu thông của máu trong cơ thể, khả năng trao đổi chất và đốt cháy mỡ thừa của cơ thể. Hiện nay có các bài tập cardio giảm mỡ bụng như: Nhảy dang tay chân (Jumping Jack), Burpees, leo núi (Mountain Climber), Skaters, Plank,….đang được rất nhiều các chị em lựa chọn để tập luyện tại nhà.

Vậy các bài tập cardio giảm mỡ bụng có thật sự hiệu quả hay không? Để giải đáp câu hỏi này chúng tôi đã tiến hành khảo sát trên các nhóm về thẩm mỹ, tâm sự làm đẹp trên Facebook đến các diễn đàn thẩm mỹ, tâm sự dao kéo trên website. Hầu hết các chị em từng trải, những người đã áp dụng cách giảm mỡ bụng bằng các bài tập cardio. Họ đều chia sẻ rằng các bài tập này chưa mang đến hiệu quả như mong muốn của họ.

>>> Giải đáp thắc mắc: hút mỡ bụng có tốt không

Nguyên nhân là vì các bài tập cardio giảm mỡ bụng thì đòi hỏi các chị em cần phải dành thời gian, có sự kiên trì tập luyện đều đặn, thường xuyên mỗi ngày. Cùng với đó là kết hợp chế độ ăn uống lành mạnh, kiêng khem các loại thực phẩm dễ gây tích tụ mỡ thừa cho bụng thì mới thấy được một chút kết quả. Thêm nữa, các bài tập này sẽ không giúp bạn có được kết quả ngay lập tức mà cần phải có thời gian.

Chính vì vậy, có rất nhiều chị em sau một thời gian áp dụng các bài cardio giảm mỡ bụng nhưng không có được kết quả như mong muốn, nên họ đã không còn “mặn mà” với các bài tập này và chuyển sang lựa chọn các cách giảm mỡ bụng khác.

ĐỪNG BỎ QUA CÁCH NÀY NẾU BẠN MUỐN GIẢM MỠ BỤNG HIỆU QUẢ

Sở hữu cho mình nhiều ưu điểm nổi bật, giúp các chị em nhanh chóng có được vòng 2 không còn mỡ thừa, thon gọn và đẹp cân đối hơn chỉ sau 1 lần thực hiện. Chính vì vậy, tuy mới xuất hiện gần đây nhưng phương pháp thẩm mỹ hút mỡ bụng đã nhanh chóng trở thành “con cưng” của rất nhiều người. Và luôn là sự lựa chọn uy tín, được ưu tiên hơn các bài tập cardio giảm mỡ bụng khi họ có ý định tân trang vòng 2 quá khổ, nhiều mỡ thừa của mình.

>>> Tìm hiểu: Có ai đã hút mỡ tạo hình thành bụng ở Bệnh viện Ngô Mộng Hùng chưa

Cụ thể phương pháp thẩm mỹ hút mỡ bụng hiện tại đang sở hữu các ưu điểm đáng chú ý hơn so với các bài tập cardio giảm mỡ bụng như:

- Chỉ cần 1 lần thực hiện hút mỡ bụng là “mỡ thừa xấu xí” ở vùng bụng được “đánh bay” ngay
    - Thời gian thực hiện rất nhanh chóng chỉ tầm khoảng 90 – 120 phút thực hiện
    - Không cần phải mất nhiều thời gian nghỉ dưỡng, kiêng cữ
    - Quy trình thực hiện an toàn đạt chuẩn, không đau và hạn chế tối đa mức độ xâm lấn
    - Hiệu quả sau khi hút mỡ bụng có thể duy trì lâu dài hơn

Tuy phương pháp thẩm mỹ hút mỡ bụng có hiệu quả hơn các bài cardio giảm mỡ bụng. Thế nhưng, để có được kết quả tốt chỉ có cho mình sau khi thực hiện hút mỡ bụng thì các chị em cần chú ý lựa chọn những bệnh viện thẩm mỹ, địa chỉ có uy tín và chất lượng dịch vụ tốt.