Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • Chương trình khuyến mãi khi chuyển dịch vụ về 123HOST Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    phuctran01's Avatar

Trạng thái
    5
    Level: 4 [?]
    Experience: 88
    Next Level: 100
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Sự thật về aspirin làm trắng da mặt  

Được biết, aspirin làm trắng da mặt sẽ là loại aspirin pH8, tức tính kiềm cao hơn pH của da (4.5-5.5). Nếu ở mức trung bình, độ pH chuẩn là 7 thì pH8 của aspirin là mức pH quá kiềm so với da. Điều này sẽ dễ khiến các tế bào sừng phình to ra, làm da bị khô và bong ra, mang lại cho các chị em cảm giác da trắng mịn. Thế nhưng, hệ quả của nó để lại là da sẽ mỏng, nhạy cảm hơn. Cũng như dễ bắt nắng và hấp thụ các tia UV. Dẫn đến da bị nám sạm, lâu dần còn tăng nguy cơ ung thư da.

Vì vậy, để tránh những tác hại không đáng có cho sức khỏe, các Bác sĩ, Chuyên gia thẩm mỹ khuyến cáo các chị em không nên dùng aspirin làm trắng da mặt. Nếu vậy, đâu mới là phương pháp làm đẹp “chân ái” cho làn da của các chị em”? Không để các nàng chờ đợi lâu hơn nữa. Chúng tôi sẽ tiết lộ ngay sau đây nhé.

Ngày nay, để “tân trang” làn da, một trong những cách có hiệu quả nhanh chóng chỉ có chính là căng da mặt bằng chỉ collagen. Ở phương pháp này, Bác sĩ sẽ đưa các sợi chỉ collagen vào bên dưới bề mặt da tạo thành một “mạng lưới” vững chắc. Vừa giúp kéo căng da mặt, xóa nhăn trẻ hóa. Vừa kích thích sản sinh collagen tự nhiên nuôi dưỡng da từ sâu bên trong. Để mang đến cho các chị em một làn da trắng hồng, mịn màng và đàn hồi tốt hơn hẳn việc dùng aspirin làm trắng da mặt.

Chính vì thế, căng da mặt chỉ collagen đã được ứng dụng phổ biến và ưa chuộng tại nhiều cơ sở thẩm mỹ ở nước ta, chỉ có là TP. HCM. Tuy nhiên, để bảo đảm kết quả như ý chỉ có, các chị em nên ưu tiên lựa chọn các cơ sở uy tín lâu năm, có Bác sĩ tay nghề giỏi, giàu kinh nghiệm,…Điển hình như địa chỉ dưới đây.

Bác sĩ Ngô Mộng Hùng – Chuyên gia thẩm mỹ uy tín

Với chuyên môn cao, kỹ thuật khéo léo và kinh nghiệm làm đẹp dày dặn hơn 20 năm, Bác sĩ Ngô Mộng Hùng kiêm Giám đốc Bệnh viện sẽ là người trực tiếp thăm khám, tư vấn và thực hiện căng da mặt cho các chị em. Sự kết hợp hoàn hảo giữa Bác sĩ Hùng và các trang thiết bị nhập khẩu tân tiến bậc chỉ có tại Bệnh viện. Chắc chắn sẽ giúp các chị em nhanh chóng có được làn da khỏe đẹp “vạn người mê” và sáng mịn không tì vết. Tối ưu hơn gấp nhiều lần so với việc dùng aspirin làm trắng da mặt tại nhà.

Chi phí “vừa túi tiền” với vô vàn ƯU ĐÃI KHỦNG

Dịch vụ căng da mặt của Bệnh viện còn thu hút đông đảo khách hàng với chi phí cực kì hợp lý và phải chăng. Chưa kể, trong tháng này để tri ân khách hàng, căng da mặt còn có thêm chương trình khuyến mãi GIẢM GIÁ SIÊU SỐC. Có thể giúp các chị em tiết kiệm chi phí tối đa. Còn gì hấp dẫn hơn nữa. Hãy nhanh tay đăng ký ngay kẻo lỡ nhé các nàng.
    Bác sĩ Ngô Mộng Hùng – Chuyên gia thẩm mỹ uy tín